Kirkland Signature™ Cold & flu Multi-Symptom Daytime and Nightime severe

Kirkland Signature™ Cold & flu Multi-Symptom Daytime and Nightime severe

• Giá: Mời liên hệ

• Mã SP: SP0393

• Hãng sản xuất: Kirkland

• Xuất sứ: Nhập khẩu từ Mỹ

• Vận chuyển: Gửi hàng toàn quốc

• Nhóm sản phẩm: Hỗ trợ hô hấp

• Tình trạng: Có hàng ngay

Thuốc hỗ trợ cảm cúm

Tùy chọn có sẵn:

Số lượng:

Kirkland Signature™ Cold & flu Multi-Symptom

 

1. Thành phần  (trong mỗi caplet) 
* Daytime Severe 

Acetaminophen 325 mg 
Dextromethorphan HBr 10 mg 
guaifenesin 200 mg 
Phenylephrine HCl 5 mg

* Nightime Severe

Acetaminophen 325 mg 
Clorpheniramin maleat 2 mg 
Dextromethorphan HBr 10 mg 
Phenylephrine HCl 5 mg

2. Tác dụng

  • Làm giảm các triệu chứng cảm lạnh và cảm cúm thông thường:
    • Ho
    • Đau đầu
    • Viêm họng
    • Nghẹt mũi
    • Tắc nghẽn xoang và áp lực (vào ban đêm)
    • Hắt hơi và chảy nước mũi (vào ban đêm)
  • Giúp long đờm (chất nhày) và các chất tiết phế quản mỏng để làm bớt cơn ho
  • Giảm tiết nước mũi
  • Hạ sốt

3. Cảnh báo

Cảnh báo gan: Sản phẩm này có chứa acetaminophen.  có thể làm tổn thương gan :

  • Nên tối đa uống 4.000 mg trong 24 giờ, đó là số tiền tối đa hàng ngày
  • Không sử dụng đồ uống có ga
  • Không uống các thuốc khác có chứa acetaminophen

4. Ngừng sử dụng và hỏi bác sĩ nếu

  • Phát ban đỏ
  • Ngứa da
  • Bồn chồn, chóng mặt, mất ngủ hay xảy ra
  • Triệu chứng mới xuất hiện
  • Đau, nghẹt mũi, ho nặng hơn hoặc kéo dài hơn 7 ngày
  • Sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày
  • Đỏ hoặc sưng là hiện tại
  • Ho trở lại hoặc xảy ra phát ban hoặc nhức đầu kéo dài.

 

5. Các trường hợp không nên dùng
  • Không kết hợp với thuốc khác có chứa thành phần  acetaminophen (theo toa hoặc không theo toa). Nếu bạn không chắc chắn điều này hãy hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ.
  • Không dùng cho những bệnh nhân có tiền sử bị bệnh trầm cảm, bệnh tâm thần , hoặc bệnh Parkinson
  • Không dùng cho những bệnh nhân đã dùng mà bị tác dụng phụ

 

6. Trường hợp dùng thuốc nên hỏi bác sĩ trước
  • Bệnh gan
  • Bệnh tiểu đường
  • Bệnh tuyến giáp
  • Bệnh tim
  • Bệnh tăng nhãn áp (chỉ ban đêm)
  • Huyết áp cao
  • Phì đại tuyến tiền liệt tuyến
  • Ho dai dẳng hay mãn tính như xảy ra với hút thuốc, hen suyễn, viêm phế quản mạn tính hoặc khí phế thũng
  • Ho xảy ra với quá nhiều đờm (chất nhầy)

7. Khuyến cáo

  • Không vượt quá liều khuyến cáo
  • dễ bị kích thích có thể xảy ra, đặc biệt là ở trẻ em (ban đêm chỉ)
  • buồn ngủ đáng kể có thể xảy ra (ban đêm chỉ)
  • tránh đồ uống có cồn (ban đêm chỉ)
  • cẩn thận khi lái xe cơ giới hoặc vận hành máy móc (ban đêm chỉ)
  • rượu, thuốc an thần, thuốc an thần và có thể làm tăng buồn ngủ (chỉ có ban đêm)

8. Hướng dẫn sử dụng

  • Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên
    • Mất 2 viên nén mỗi 4 giờ
    • Nuốt toàn bộ - không nghiền nát, nhai, hoặc hòa tan
    • Không mất nhiều hơn 10 viên trong 24 giờ
  • trẻ em dưới 12 tuổi: Theo chỉ dẫn của bác sĩ

9. Nếu có thai hoặc cho con bú,

 Theo chỉ dẫn của bác sĩ

 

10. Thông tin khác

  • xem kết thúc nắp cho ngày hết hạn và số lượng nhiều
  • Để xa tầm tay của trẻ em.
 

Để lại một bình luận về sản phẩm

Hãy chắc chắn rằng bạn nhập vào ( ) thông tin cần thiết mà chỉ ra. HTML code đang không được phép .

 
 
   
 
 

US STORE - CHUYÊN HÀNG MỸ - CHÂU ÂU
Cửa hàng:
Địa chỉ: Số 9, ngõ 37, phố Tây Kết, Hai Bà Trưng, Hà Nội (Địa chỉ mới)
Hotline: 094.574.39.39 - 0906.961.999 - 04.6.2912.777
Email: sales1@usstore.com.vn
Số TK: VIETCOMBANK (Cửa hàng số 9, ngõ 37, phố Tây Kết)
- Số Tài khoản: 0301000357310
- Chủ Tài khoản: Nguyễn Thị Minh Hạnh

Sản phẩm khác cùng loại

Sản phẩm có thể bạn thích

Hỗ trợ trực tuyến

Kho hàng (quản lý)

Sản phẩm tiêu biểu

Sản phẩm giảm giá

Scroll